
Busara ni mwanafunzi wa Darasa la Saba katika Shule ya Msingi 
Tumaini. Anaishi na bibi yake katika Kijiji cha Mwendokasi. Kijiji hicho 
kipo karibu na Hifadhi ya Wanyama ya Mkomazi. Siku moja Jumamosi, 
Busara na bibi yake walijihimu kuelekea shambani.Wakiwa wanakaribia 
kufika shambani, Busara aliwaona wanyama wawili kwa mbali 
wakitembea kuelekea upande walikokuwa wakielekea wao. Alimshika 
bibi yake mkono kwa woga, huku akisema, “Bibi! Bibi! Unawaona wale 
ng’ombe?” Bibi alinyanyua shingo ili awatazame vizuri. Alimjibu huku 
akiwa amepigwa na butwaa kuwa wale si ng’ombe bali ni tembo. 
Alimuuliza tena, “Umejuaje kuwa ni tembo?” Bibi alimjibu, “Nawaona 
kwa mbali ni wanyama wakubwa kuliko ng’ombe. Wana masikio 
makubwa na mikonga imetangulia mbele.” Waliamua kusimama ili 
waangalie wanakoelekea. Mara, waliwaona tembo wakiingia kwenye 
shamba la mahindi na alizeti. 

 


